SULYAPINOY Online Forum
Hello Kabayan:

Welcome to our very informative Forum Website.

Questions related to Korean labor laws and policies, comments and suggestions on issues concerning Filipino migrant workers, announcements, literary works, news and personal opinion are welcome here...

So what are you waiting for... Sign-up now!

Sincerely,

SULYAPINOY WebAdmin

Join the forum, it's quick and easy

SULYAPINOY Online Forum
Hello Kabayan:

Welcome to our very informative Forum Website.

Questions related to Korean labor laws and policies, comments and suggestions on issues concerning Filipino migrant workers, announcements, literary works, news and personal opinion are welcome here...

So what are you waiting for... Sign-up now!

Sincerely,

SULYAPINOY WebAdmin
SULYAPINOY Online Forum
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

paki linaw nmn po.....

2 posters

Go down

paki linaw nmn po..... Empty paki linaw nmn po.....

Post by hartrob30 Sat May 22, 2010 8:15 am

tanong ko lng po kc na bumalik po ako ng korea last nov.1,2008 tapos po d na ko ng renew bali last working day ko po is oct.31,2009.ang savi po ng taga migrant ala dw po ako tegekum kc po ang savi ng sajang ko dapat nov.3,2005 dapat huling work ko kc yun dw po yung araw na ng work ako since bumalik ako kc po dumating me sa korea sabado,sunday ala pasok kaya po monday me nakapg start.pero po sa alien card ko nov 1.2009 expire na sya,so nov.3,dapat po ma renew ko na sya un nga po ginawa ko,ang sinasavi po nila dapat daw ng work ako ng nov.3 para magkategekum.d po pa consider na 1 yr. yun kc mgmumulta ako sa immigration if nov.4 po ako ng report.naguguluhan lng po kc ako kc sa bagong kumpanya ko ngayon nov.5,2009 to nov.4,2010 so ala dn 1 year ibig savihin ba nyan ala dn me tegekum kc d dn eksakto sa 1 year date kung kelan me ng simula.paki linaw lng po salamat and God bless..

hartrob30
Mamamayan
Mamamayan

Number of posts : 12
Reputation : 0
Points : 36
Registration date : 19/04/2010

Back to top Go down

paki linaw nmn po..... Empty Re: paki linaw nmn po.....

Post by dave Mon May 24, 2010 1:51 pm

tanong ko lng po kc na bumalik po ako ng korea last nov.1,2008 tapos po d na ko ng renew bali last working day ko po is oct.31,2009.ang savi po ng taga migrant ala dw po ako tegekum kc po ang savi ng sajang ko dapat nov.3,2005 dapat huling work ko kc yun dw po yung araw na ng work ako since bumalik ako kc po dumating me sa korea sabado,sunday ala pasok kaya po monday me nakapg start.pero po sa alien card ko nov 1.2009 expire na sya,so nov.3,dapat po ma renew ko na sya un nga po ginawa ko,ang sinasavi po nila dapat daw ng work ako ng nov.3 para magkategekum.d po pa consider na 1 yr. yun kc mgmumulta ako sa immigration if nov.4 po ako ng report.naguguluhan lng po kc ako kc sa bagong kumpanya ko ngayon nov.5,2009 to nov.4,2010 so ala dn 1 year ibig savihin ba nyan ala dn me tegekum kc d dn eksakto sa 1 year date kung kelan me ng simula.paki linaw lng po salamat and God bless..

kabayan,

may kopya ka ba ng labor contract na pinirmahan mo? anog date ang nakalagay dun sa contract? yun ang dapat pagbabasehan sa duration of your sa company...

i suggest, dun ka sa labor office magtatanong about sa toejigeum status mo... i guess icoconsider yan ng labor kahit kulang ng 1-day or 2-days...

yun namang ARC expiration, dapat sana nagparenew ka muna sa ARC mo bago kayo nagpaparelease to avoid penalty and conflicts... actually you can start renew your ARC 2-months prior its expiration date...

the basis of work duration for your toejigeum is not your ARC registration but the date of your signed labor contract...

hope my answer would help... thank you...
dave
dave
FEWA - Administrative Adviser
FEWA - Administrative Adviser

Number of posts : 1567
Location : Incheon, South Korea
Cellphone no. : 010-9294-4365
Reputation : 40
Points : 2299
Registration date : 11/02/2008

Back to top Go down

Back to top

- Similar topics

 
Permissions in this forum:
You cannot reply to topics in this forum